JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

NAKUBALI,

......................................

Sheria ya kufanya maba&ﬁiko katika Katiba ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania ili kuweka masharti mapya ya uteuzi wa mgombea
pekee katika uchaguzi wa Rais wa Zanzibar

SHERIA H1l imetungwa na Bunge 13 Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

1. Sheria hii iitwe Sheria ya Mabadiliko ya Saba ya Katiba ya Nchi, Jina 1Ia
ya mwaka 1990. Sheria

2. Ibara ya 104 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya Kufanya
mwaka 1977, inafanyiwa mabadiliko kwa kuifuta ibara ndogo ya (3), ya g‘lf:adl'
(4) na ya (5) za ibara hiyo na badala yake kutakuwa na masharti mapya Katika
yafuatayo: ibara ya

“(3) Wakati wa kumchagua Kiongozi wa Serikali ya 104
Mapinduzi ya Zanzibar ukiwadia, Kamati Kuu ya Hal-
mashauri Kuu ya Taifa itakutana, na kwa mujibu wa masharti
ya Katiba ya Chama itatoa pendekezo la jina la mtu mmoja
kutoka Tanzania Zanzibar, aliyetimiza umri usiopungua
miaka arobaini, mwenye sifa za kusimama kama mgombea
pekee katika uchaguzi wa Kiongozi wa Serikali ya Mapinduzi
_ya Zanzibar.

(4) Jina la mtu huyo aliyependekezwa katika uteuzi wa
mwanzo uliofanywa na Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya
Taifa kwa mujibu wa masharti ya ibara ndogo ya (3)
litawasilishwa kwenye Halmashauri Kuu ya Taifa ya Chama
ambayo nayo itakutana na kufanya uteuzi wa mwisho wa mtu
atakayesimama katika uchaguzi wa Kiongozi wa Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar kwa mujibu wa masharti ya ibara hii.
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(5) Huyo mtu aliyeteuliwa katika uteuzi wa mwisho na
Halmashauri Kuu ya Taifa ya Chama kugombea Kkiti,
atasimama katika uchaguzi, na wananchi watapiga kura ya
kumkubali au kumkataa, na kwa kutegemea matokeo ya kura
“hiyo, mambo yatakuwa ifuatavyo:—

(a)

(b)

ikiwa zaidi ya nusu ya wapiga kura wote wamemkubali
mgombea Kiti, basi mtu huyo atakuwa amechaguliwa
kuwa Kiongozi wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar,
na Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar itamtangaza kuwa
amechaguliwa; . ‘

ikiwa zaidi ya nusu ya wapiga kura wote wamemkataa
mgombea kiti, basi mtu huyo atakuwa hakuchaguliwa
kuwa Kiongozi wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar,
na katika hali hiyo Kamati Maalum ya Kamati Kuu
ya Chama itakutana tena na kupendekeza jina la mtu
mwingine, na Halmashauri Kuu ya Taifa yaChama,
halikadhalika, itakutana tena na kufanya uteuzi wa
mwisho, kama ilivyoelezwa katika ibara ndogo ya (4),
na hatimaye uchaguzi-utafanywa kwa mujibu wa ibara

- hii ndogo”.

Passed in the National Asse‘nbly on the twentieth day of July, 1990.

.............................................
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