JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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Sheria ya kubadilisha baadhi ya Masharti ya Katiba ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977,
kwa madhumuni _ya kubadilisha idadi ya Wabunge
wanaowakilisha wilaya za uchaguzi ili idadi mpya ya
Wabunge iwe sawa na idadi mpya ya wilaya za uchaguzi

[ 1 AcosT, 1980 ]

SHERIA hii imetungwa na Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania.

Kwa Kuwa aya ya (b) ya ibara ndogo ya (1) ya ibara ya 23 ya
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977,
inaweka masharti kwamba idadi ya Wabunge wanaowakilisha
wilaya za uchaguzi itakuwa ni mia moja na sita:

Na kwaA kUwa wilaya mpya tano, ambazo ni wilaya za uchaguzi,
zimezinduliwa, yaani, Wilaya ya Bunda, Wilaya ya Makete,
Wilaya ya Mwanga, Wilaya ya Nkansi na Wilaya ya Ngorongoro:

NA xwa xuwa masharti ya aya ya (a) ya ibara ndogo ya (3) ya
ibara ya 23 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya
mwaka 1977, yametoa kwa Bunge uwezo wa kutunga sheria kwa
ajili ya kubadilisha idadi ya Wabunge wanaowakilisha wilaya za
uchaguzi ili idadi mpya ya Wabunge iwe sawa na idadi mpya ya
wilaya za uchaguzi:

Kwa HIvYo, Basi, Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
linatunga Sheria ifuatayo:—

1. Sheria hii iitwe Sheria ya Mabadiliko ya Tatu katika Katiba jina 1
ya Nchi, ya mwaka 1980, na itaanza kutumika tarehe 1 Agosti, Sheria na
1980. tarche ya

kuanza
kutumika
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Mabadiliko 2. Masharti ya aya ya (b) ya ibara ndogo ya (1) ya ibara ya 23 ya
pauka Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977,
yanabadilishwa kwa namna iliyoelezwa katika ibara ya 3 ya Sheria
hii.
Kuongeza 3. Idadi ya Wabunge wanaowakilisha wilaya za uchaguzi katika
i'fm’i il Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inaongezwa kutoka mia moja
wa B nasitana kuwa mia moja na kumi na moja; na aya ya (b) ya ibara
wilayaza ndogoya (1) yaibaraya 23 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa
uchaguzi  Tanzania, ya mwaka 1977, inabadilishwa kwa kufuta maneno
‘“‘mia moja na sita” na kuweka badala yake maneno “mia moja na
kumi na moja”. T

———

Nathibitisha kuwa Muswada kwa ajili ya Sheria hii umepitishwa
na Bunge kwa mujibu wa masharti ya ibara ya 52 (1) (a) ya Katiba
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Mwaka 1977.

Spika

Imepitishwa katika Bunge tarehe 23 Julai, 1980.
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Katibu wa Bunge
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