

YALIYOMO

Utanguliziv

SURA YA KWANZA

Haki na Wajibu wa Raia Chini ya Katiba	1
<i>Utangulizi</i>	1
Maana ya Dhana Muhimu	3
Haki za Raia Chini ya Katiba ya Tanzania	13
Wajibu wa Raia Chini ya Katiba ya Tanzania	31
Hitimisho	33

SURA YA PILI

Maana na Umuhimu wa Usawa wa Binadamu	35
<i>Utangulizi</i>	35
Dhana ya Usawa wa Binadamu	36
Historia ya Mapambano ya Kuleta Usawa wa Binadamu	40
Jinsia na Usawa wa Binadamu	47
Usawa wa Binadamu na Watoto	52
Athari za Kutokuwa na Usawa wa Binadamu katika Jamii	55
Hitimisho	56

SURA YA TATU

Katiba na Dhana ya Utawala wa Sheria	58
<i>Utangulizi</i>	58
Maana ya Katiba	59
Namna ya Kutengeneza na Kubadili Katiba	63
Umuhimu wa Katiba na Kazi Zake	67
Sheria ni Nini?	72
Uhusiano Kati ya Sheria na Katiba	80
Serikali za Mitaa Kama Zilivyoainishwa na Katiba ya Tanzania	81
Hitimisho	88