

# YALIYOMO

Dibaji na Amadou-Mahtar M'Bow aliyekuwa Mkurugenzi wa UNESCO (1974-87)	vii
Wasifu wa Mradi na B.A. Ogot, aliyekuwa Mwenyekiti, Kamati ya Kisayansi ya Kimataifa ya Kusawidi Historia Kuu ya Afrika (1978-83)	xii
Maelezo ya Wendo	xv
Shukrani za kupatiwa picha	xvi
Wanakamati wa Kamati ya Kisayansi ya Kimataifa ya Kusawidi Historia Kuu ya Afrika	xvi
Orodha na Wasifu wa Waandishi waliochangia kwenye juzuu kuu	xviii
1 <i>Afrika mwanzoni mwa karne ya kumi na tisa: masuala na matumaini</i>	1
2 <i>Afrika na uchumi wa dunia</i>	10
3 <i>Mielekeo na nyendo mpya katika Afrika kwenye karne ya kumi na tatu hadi kumi na tisa</i>	15
4 <i>Ukomeshaji wa biashara ya watumwa</i>	28
5 <i>Mfekane na kuibuka kwa madola mapya ya Kiafrika</i>	41
6 <i>Athari za Mfekane katika Koloni la Rasi</i>	53
7 <i>Waingereza, Makaburu na Waafrika nchini Afrika Kusini, 1850-80</i>	63
8 <i>Nchi za Bonde la Zambezi</i>	72
9 <i>Pwani na bara ya Afrika Mashariki 1880- 1845</i>	84
10 <i>Pwani na bara ya Afrika Mashariki 1845-1880</i>	93
11 <i>Watu na dola za ukanda wa Maziwa Makuu</i>	106
12 <i>Bonde la Kongo na Angola</i>	119

13	<i>Kipindi cha mvuvumko wa Misri, 1805-81</i>	137
14	<i>Sudani katika karne ya kumi na tisa</i>	148
15	<i>Ethiopia na Somalia</i>	158
16	<i>Bukini (Madagaska) 1800-1880</i>	172
17	<i>Sura mpya ya maendeleo ya Maghrib: Algeria, Tunisia na Libya</i>	185
18	<i>Moroko kutoka mwanzoni mwa karne ya kumi na tisa hadi 1880</i>	198
19	<i>Ruwaza mpya za maingilio ya Ulaya katika Maghrib</i>	208
20	<i>Sahara katika karne ya kumi na tisa</i>	218
21	<i>Mapinduzi ya Kiislamu katika karne ya kumi na tisa huko Afrika Magharibi</i>	227
22	<i>Ukhalifa wa Sokoto na Borno</i>	234
23	<i>Messina na himaya ya Kitorodbe (Kitukuloor) hadi mwaka 1878</i>	248
24	<i>Nchi na watu wa Senegambia na ya Juu Guinea</i>	261
25	<i>Nchi na watu wa mzingo wa Niger na Volta</i>	271
26	<i>Dahomey, nchi ya Yoruba, Borgu na Benin katika karne ya kumi na tisa</i>	288
27	<i>Delta ya Mto Niger na eneo la Kameruni</i>	301
28	<i>Kutawanyika kwa Waafrika duniani</i>	314
29	<i>Hitimisho: Afrika kwenye mkesho wa ushindi wa Wazungu</i>	324
	<i>Bibliografia</i>	332
	<i>Faharasa</i>	356
	<i>Sherehe</i>	375