

# YALIYOMO

Dibaji na Amadou -Mahtar M'Bow aliyekuwa Mkurugenzi wa UNESCO (1974-87)	vii
Wasifu wa Mradi na B.A. Ogot, aliyekuwa Mwenyekiti, Kamati ya Kisayansi ya Kimataifa ya Kusawidi Historia Kuu ya Afrika	xii
Maelezo ya Wendo	xv
Wanakamati wa Kamati ya Kisayansi ya Kimataifa ya Kusawidi Historia Kuu ya Afrika	xvi
Orodha na Wasifu wa Waandishi waliochangia kwenye juzuu kuu	xviii
1 <i>Afrika katika muktadha wa historia ya dunia</i>	1
2 <i>Majilio ya uislamu na ustawi wa himaya ya waislamu</i>	15
3 <i>Maendeleo ya uislamu na kuenea kwake Barani Afrika</i>	29
4 <i>Uisilamu kama Mfumo wa kijamii katika Afrika kuanzia karene ya saba</i>	47
5 <i>Watu wa Sudan: Miguro ya watu</i>	59
6 <i>Wabantu na kuenea kwao</i>	71
7 <i>Misri kuanzia utamalaki wa Waarabu hadi mwisho wa dola ya wafatimi (1171)</i>	82
8 <i>Nubia ya kikristo katika kilele cha ustaarabu wake</i>	99
9 <i>Kutamalakiwa kwa Afrika ya Kaskazini na ukinzani wa Waberiberi</i>	114
10 <i>Uhuru wa Maghrib</i>	125

11	<i>Dhima ya jangwa la Sahara na wana Sahara katika mahusiano kati ya Kaskazini na Kusini</i>	142
12	<i>Kutokea kwa Wafatini</i>	158
13	<i>Wamoravi</i>	171
14	<i>Biashara na njia za biashara katika Afrika Magharibi</i>	186
15	<i>Ukanda wa Chad kama njia panda</i>	214
16	<i>Ukanda wa Guinea: hali ya jumla</i>	224
17	<i>Ukanda wa Guinea: Watu waishio kati ya mlima Kameruni na Cote d'Ivoire</i>	237
18	<i>Watu wa Guinea ya juu: kati ya Cote d'Ivoire na Kasamansi</i>	256
19	<i>Pembe ya Afrika</i>	268
20	<i>Mahusiano ya Ethiopia na nchi za Kiislamu</i>	276
21	<i>Pwani ya Afrika Mashariki na Visiwa vya Ngazija</i>	283
22	<i>Bara la Afrika Mashariki</i>	295
23	<i>Afrika ya Kati hadi Kaskakazini ya Mto Zambezi</i>	304
24	<i>Kusini mwa Afrika hadi kusini ya Mto Zambezi</i>	315
25	<i>Bukini</i>	324
26	<i>Diaspora ya Waafrika katika Bara la Asia</i>	334
27	<i>Mahusiano kati ya kanda mbalimbali za Afrika</i>	345
28	<i>Afrika kuanzia karne ya saba hadi ya kumi na moja: karne tano za ujenzi</i>	356
	<i>Bibliografia</i>	
	<i>Faharasa</i>	