

Yaliyomo

Dibaji na Amadou – Mahtar M'Bow aliyekuwa Mkurugenzi wa UNESCO (1974-87)	vii xiii
Shukrani za kupatiwa picha	
Wasifu wa Mradi na B.A. Ogot, aliyekuwa Mwenyekiti, Kamati ya Kisayansi ya Kimataifa ya Kusawidi Historia Kuu ya Afrika	xvi xix
Maelezo ya Wendo	
Wanakamati wa Kamati ya Kisayansi ya Kimataifa ya Kusawidi Historia Kuu ya Afrika	xx xxii
Wasifu wa Waandishi.	
<i>Utangulizi</i>	<i>1</i>
<i>1 Asili ya Wamisri wa Zamani</i>	<i>16</i>
<i>Nyongeza ya Sura ya Kwanza: Taarifa ya Kongamano</i>	
<i>2 Misri ya Farao</i>	
<i>3 Misri ya Farao: jamii, uchumi na utamaduni</i>	<i>70</i>
<i>4 Uhusiano wa Misri na sehemu zingine za Afrika</i>	<i>89</i>
<i>5 Matokeo ya utawala wa Mafarao Misri</i>	<i>102</i>
<i>6 Misri katika enzi ya Uyunani</i>	<i>116</i>
<i>7 Misri chini ya utawala wa Kirumi</i>	<i>134</i>
<i>8 Umuhimu wa Umubi: uhusiano baina ya Afrika ya Kati na Mediterani</i>	<i>148</i>
<i>9 Umubi kabla ya Napata (-3100 hadi -750)</i>	<i>160</i>
<i>10 Himaya ya Kushi: Napata na Meroe</i>	<i>168</i>
<i>11 Ustaarabu wa Napata na Meroe</i>	<i>183</i>
<i>12 Usambaaji wa Ukristo huko Nubia</i>	<i>196</i>
<i>13 Utamaduni wa kabla ya Waaxumi</i>	<i>210</i>
<i>14 Ustarabu wa Axum kuanzia karne ya kwanza hadi ya saba</i>	<i>218</i> <i>231</i>

15	<i>Axum: mfumo wa siasa, uchumi na utamaduni karne ya kwanza hadi ya nne</i>	244
16	<i>Axum ya Ukristo</i>	257
17	<i>Waberiberi wa Awali</i>	272
18	<i>Kipindi cha Ukatheji</i>	283
19	<i>Kipindi cha Warumi na baada ya Warumi huko Afrika Magharibi</i>	300
20	<i>Sahara kwenye ukale wake</i>	327
21	<i>Madokezo ya mwanzo ya historia ya awali ya baadaye ya Kusini mwa Sahara</i>	337
22	<i>Pwani ya Afrika Mashariki na dhima yake katika biashara ya majini</i>	349
23	<i>Afrika Mashariki kabla ya karne ya Saba</i>	357
24	<i>Afrika Magharibi kabla ya karne ya Saba</i>	367
25	<i>Afrika ya Kati</i>	384
26	<i>Kusini mwa Afrika: wawindaji na wakusanyaji chakula</i>	398
27	<i>Mianza ya Enzi ya Mawe kusini mwa Afrika</i>	411
28	<i>Madagaska</i>	423
29	<i>Jamii za Afrika kusini mwa Sahara kwenye enzi ya mawe ya Mapema</i>	
	<i>Hitimisho</i>	434
	<i>Bibliografia</i>	442
	<i>Faharasa</i>	447
	<i>Sherehe</i>	462
		485