

# YALIYOMO

Utangulizi.....	I
<b>Sehemu ya Kwanza: Kutoka Ukoloni hadi Uhuru.....</b>	<b>3</b>
Watanzania na Utumwa.....	8
Watanzania na Ukoloni.....	20
Uchumi wa Kikoloni.....	31
Elimu ya Kikoloni.....	46
Ajira ya Kikoloni.....	57
Watanzania na vita.....	75
<b>Sehemu ya Pili: Miaka 50 ya kutangatanga .....</b>	<b>103</b>
Ujio wa Uhuru na mitihani yake.....	106
Taasisi ya Urais na mitihani yake.....	109
Katiba ya Kikoloni.....	110
Mitihani ya awali ya Tanganyika huru.....	116
Miaka mitano ya serikali ya TANU 1960 - 1965.....	118
Miaka kumi ya serikali ya TANU 1960 - 1970.....	121
Chimbuko la Azimio la Arusha.....	124
Kuzaliwa kwa Azimio la Arusha.....	130
Tamko la Azimio la Arusha.....	132
Tamko la TANU kuhusu miiko ya uongozi.....	132
Mpasuko ndani ya chama cha TANU.....	149
Ombwe la uongozi.....	165
Kitendawili cha Taasisi ya urais.....	169
Urais ni kiti cha moto.....	176
Mitihani mitatu ya Nyerere.....	180
Makosa matatu ya serikali ya TANU.....	188
Sera ya <i>Africanization</i> .....	191
Rais Mwinyi na mitihani ya mageuzi.....	199
Rais Mkapa na mitihani wa utandawazi.....	224
<b>Sehemu ya Tatu: Tanzania Tunayoitaka.....</b>	<b>235</b>
Mbantu na dini yake ya Alabba.....	237
Muungano ni kikwazo.....	240
Nani aliasisi wazo la Muungano?.....	245
Sababu elfu moja za kuvunja Muungano.....	247
Muungano ni <i>dogma</i> au ibada ya sanamu?.....	247
Muungano wa Tanganyika na Zanzibar hauna faida.....	251
Hakuna utashi wa kisiasa wala dhamira iliyotakata.....	255
Tunataka Tanzania ya Demokrasia.....	261
Udikteta ni mfumo inabidi ufumuliwe.....	264
Udikteta wa vyama vya siasa ni hatari.....	266
Mshikamano kati ya siasa, uchumi na utawala.....	266
Uhuru wa taaluma umeuawa na siasa.....	272
Kitabu cha <i>Yes Mr. Minister</i> .....	273
Kwa nini mageuzi yalishindwa nchini Tanzania?.....	274
Tanzania kwa sasa inahitaji ufufuo.....	279
<b>Tanzania Tunayoitaka: Muundo wa dola yake.....</b>	<b>285</b>
Majukumu ya polisi yapunguzwe.....	292
Tanzania na watu wake: Tofauti ya rangi siyo tatizo.....	295