

Yaliyomo

<i>Orodha ya Wachangiaji</i>	v
<i>Dibaji</i>	vii
Sura ya Kwanza	
Hotuba ya Ufunguzi	
<i>Rwekaza S. Mukandala</i>	1
Sura ya Pili	
Mtiririko wa Madai ya Uwajibikaji Tanzania	
<i>Bernadeta Kilian</i>	10
Sura ya Tatu	
Changamoto Katika Kuibua na Kuainisha Madai juu ya Uwajibikaji	
<i>Mohammed A. Bakari</i>	24
Sura ya Nne	
Mtiririko wa Kihistoria Mintarafu Majibu ya Dola kwa Madai ya Wananchi	
<i>Amos Mbina</i>	37
Sura ya Tano	
Uwezo wa Dola katika Kushughulikia Matakwa ya Wananchi	
<i>Ernest Mallya</i>	48
Sura ya Sita	
Asasi za Kiraia, Uwajibikaji na Mustakabali wa Taifa: Uzoefu wa Tanzania	
<i>Laurean Ndumbaro na John Jingu</i>	63
Sura ya Saba	
Asasi za Kudai Uwajibikaji na Mustakabali wa Taifa: Vyama vya Siasa	
<i>Max Mmuya</i>	76
Sura ya Nane	
Asasi za Kudai Uwajibikaji na Mustakabali wa Taifa: Taasisi za Serikali	
<i>Benson A. Bana</i>	82

Sura ya Tisa	
Vyombo vya Habari katika Kujenga Mustakabali wa Taifa	103
<i>Mwesiga Baregu</i>	103
Sura ya Kumi	
Siasa za Ushindani na Mustakabali wa Taifa Tanzania: Maoni ya	2.
Chama Tawala	
<i>Pius Msekwa</i>	110
Sura ya Kumi na Moja	
Changamoto za Siasa Huria na Mustakabali wa Taifa-Tanzania:	
Maoni ya Kambi ya Upinzani Bungeni	
<i>Hamad Rashid</i>	125
Sura ya Kumi na Mbili	
Hitimisho: Changamoto za Siasa Huria na Mustakabali wa Taifa	
<i>Samuel S. Mushi</i>	130