

YALIYOMO

Vifupisho:	v
Orodha ya Grafu	v
Orodha ya Jedwali	v
Shukrani	vi
Utangulizi	vii

SURA YA 1

1994: SEMINA ZA WALIMU WA WALIMU	1
1. Lengo	1
2. Matukio Tangu Mkutano wa Arusha	1
3. Mkutano wa Gaborone	4
1.3.1 Mpango wa Mafunzo ya Walimu	6
1.3.2 Uimarishaji wa Uwezo wa Kiutawala wa Vyama vya Kisiasa	7
1.3.3 Ufuatiliaji wa Uchaguzi	13
1.4. Mpango wa Elimu ya Uchaguzi Kura Tanzania	15
1.4.1 Semina ya Kitaifa ya Walimu wa Walimu wa Elimu ya Uchaguzi	17
1.4.2 Semina za Mafunzo Wilayani	19
1.4.3 Semina za Mashirika Yasiyo ya Kiserikali	21
1.4.4 Maoni ya Washiriki wa Semina	22

SURA YA 2

ATHARI ZA MAFUNZO YA SEMINA ZA WALIMU	24
2.1 Athari Kamilifu	24
2.2 Matukio Yaliyoingilia Athari	24
2.3 Apathi	28
2.4 Athari Halisi	29
2.5 Mashaka ya Wanasemina Kuhusu Mtaala	31
2.6 Maoni ya Wataalam Waendeshaji wa Semina	32
2.7 Mkutano wa Kamati ya Utendaji Lusaka	32
2.8 Kufunguliwa na Kufungwa kwa Semina na Maafisa wa Serikali	33

SURA YA 3.

UFAFANUZI WA SAMPULI YA WATOA HABARI	34
3.1 Sampuli	34
3.2 Ufafanuzi wa Watoa Habari	34
3.3 Vigezo Changanuzi (au Vibadala)	37

SURA YA 4

MATOKEO YA UTAFITI

	43
4	Ufahamu wa Hatua za Uchaguzi	43
4.1	Watu Wanavyopata Habari Kuhusu Kujiandikisha na Kupiga Kura	43
4.2	Nani Anastahili Kuwa Mgombea katika Uchaguzi	44
4.3	Jinsi Watu Wanavyojiandikisha Kupiga Kura	44
4.4	Sababu za Kutojiandikisha Kupiga Kura	44
4.5	Kwa nini Kuwa na Chaguzi za Mara kwa Mara	44
4.6	Nini Huwavutia Watu Kupiga Kura	45
4.7	Hatua za Uchaguzi Baada ya Uchaguzi Wenyewe Kumalizika	47
4.8	Unafikiri ni kwa Nini Tumebalidilisha Mfumo wa Siasa Kutoka Mfumo wa Demokrasia ya Chama Kimoja Kwenda Kwenye Mfumo wa Demokrasia ya Vyama Vingi	48
4.9	Maoni ya Jumla Kuhusu Elimu ya Demokrasia	49

SURA YA 5

MUHTASARI NA HITIMISHO

	50
5.1	Maeneo ya Utafiti	50
5.2	Muhtasari wa Matokeo Maalum ya Utafiti	52
5.3	Vyombo Gani vya Habari Vyakutegemewa	53
5.4	Kwa Nini Tanzania Imeingia Mfumo wa Vyama Vingi?	54
5.5	Kuhusu Semina za Walimu wa Walimu	54
5.6	Mapendekezo	54

Viambatisho:	56
---------------------------	----