

# YALIYOMO

<b>UTANGULIZI</b> .....	<i>i - ii</i>
<b>DIBAJI</b> .....	<i>iii-iv</i>
<b>SHUKRANI</b> .....	<i>v - x</i>
<b>SURA YA KWANZA</b>	
MADHUMUNI YA KITABU HIKI .....	1-13
<b>SURA YA PILI</b>	
KUTOKA UKOLONI KUELEKEA UHURU.....	14 - 22
<b>SURA YA TATU</b>	
UPENDO	
“Binadamu wote ni ndugu zangu na Afrika ni moja” .....	23 - 27
<b>SURA YA NNE</b>	
UTUMISHI KWA UMMA	
“Nitaitumikia nchi yangu na watu wake wote” .....	28 - 32
<b>SURA YA TANO</b>	
KUFIA HAKI ZA WANYONGE .....	33 - 47
“Nitajitolea nafsi yangu kuondoa umaskini, ujinga, magonjwa na dhuduma” .....	33 - 35
Mchango wa Mwalimu Nyerere .....	36 - 40
Mchango wa Mzee Rashidi Mfaume Kawawa .....	40 - 41
Mchango wa Mzee Abeid Amani Karume .....	41 - 42
Mchango wa Edward Moringe Sokoine .....	42 - 44
Mchango wa Mzee Ali Hassan Mwinyi, Peter Siyovelwa na Peter Kisumo.....	44
Mchango wa Mh. Abdallah Natepe na Ganja Genea, .....	45
Mchango wa Mh. Joseph Sinde Warioba .....	45 - 46
Hitimisho.....	46 - 47
<b>SURA YA SITA</b>	
VITA DHIDI YA DHULUMA .....	48 - 54
“Rushwa ni adui wa haki. Sitapokea wala kutoa rushwa” .....	
<b>SURA YA SABA</b>	
UTUMISHI WA KUTUKUKA .....	55 - 61
“Cheo ni dhamana, sitakitumia cheo changu wala cha mtu mwingine kwa faida yangu” .....	55 - 58
Namna ya kulisahihisha kosa hili .....	58 - 61



<b>SURA YA NANE</b>		
UBORESHAJI WA UJIMA .....		62 - 67
"Nitajielimisha kwa kadiri ya uwezo wangu na kutumia elimu yangu kwa faida ya wote"		
<b>SURA YA TISA</b>		
UONGOZI WA PAMOJA .....		68 - 72
"Nitashirikiana na wenzangu wote kuijenga nchi yetu"		
<b>SURA YA KUMI</b>		
UKWELI NA UWAZI .....		73 - 77
"Nitasema kweli daima, fitina kwangu mwiko"		
<b>SURA YA KUMI NA MOJA</b>		
UTII, UAMINIFU NA UADILIFU .....		78 - 79
Misingi ya Uraia Mwema		
<b>SURA YA KUMI NA MBILI</b>		
MTAZAMO WA MWALIMU NYERERE KUHUSU UKOMBOZI...		80 - 92
Uhuru wa Bendera .....		80
Uhuru wa Fikra .....		80
Uhuru wa Kiuchumi .....		80 - 82
Misingi ya Siasa safi ya Azimio la Arusha.....		82 - 88
a) Kujenga Taifa la watu huru na walio sawa		
b) Kujenga nchi yetu kwa njia ya kujitegemea		
c) Kuweka uchumi mikononi mwa Wananchi		
d) Umuhimu wa Uongozi bora		
Azimio la Arusha na Utandawazi .....		88 - 92
<b>SURA YA KUMI NA TATU</b>		
MAANA YA MAADILI YA TAIFA KIUTENDAJI .....		93 - 109
a) Suala la Uzawa		
b) Suala la Zanzibar na Muungano		
c) Suala la Udini, Ukabila, Ukanda, U-jinsia n.k		
d) Suala la Kukuza Demokrasia		
e) Namna ya kuandaa Viongozi		
<b>SURA YA KUMI NA NNE</b>		
KWANI KUTOFANIKIWA .....		110 - 112
<b>SURA YA KUMI NA TANO</b>		
HITIMISHO.....		
VITABU VYA REJEA .....		113 - 118